ขอต้อนรับสุภาพชน ที่มีจิตปกติ ... ถ้าจะอ่านแล้วคิดชั่ว พูดชั่ว ขอให้รีบไปพบจิตแพทย์ด่วนค่ะ!!!

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


 - 671 - ก้อนเนย.. 

เนย

..ส่วนประกอบสำคัญ ในการทำเบเกอรี่..

ส่วนใหญ่จะซื้อแบบแบ่งขายเป็นโล

เพราะเทียบราคากันแล้ว

โลละ 150 บาท กับก้อนละ 225 กรัม สนนราคา 100-120 บาท

ถูกกว่ากันมากมาย

 671 ก้อนเนย

แต่ไม่ว่าจะเป็นเนย จากซูปเปอร์ หรือ แบ่งโลขาย

เวลาจะใช้ที.. ก็ลำบากเหมือนกัน

ทางที่ดี..ควรจะเตรียมเนยไว้ เป็นชิ้นเล็กๆ เพื่อให้ง่ายต่อการใช้งานค่ะ

 671 ก้อนเนย

หั่นที ใช้แรงไม่ใช่เล่นๆ นะ

แต่ถ้าวางทิ้งไว้ใน อุณหภูมิห้องให้มันอ่อนตัวลงหน่อย

อาจจะไม่ต้องเดือดร้อน คุณผู้ชายก็ได้นะคะ

 671 ก้อนเนย

แต่ถ้า....เค้าก็ยินดีช่วยแล้วหละก็

^^

จงคว้าโอกาสนั้นไว้...ด้วยความยินดีที่สุดเนาะ

^3^

     Share

<< - 670 - Chocolate Lava- 672 - บะหมี่อบน่องไก่ >>


 

Posted on Mon 17 Sep 2012 10:33

 








- 676 -
- 675 - Naked Face
- 674 - Swimming Class
- 673 - Green Tea Scones
- 672 - บะหมี่อบน่องไก่
- 671 - ก้อนเนย..
- 670 - Chocolate Lava
- 669.5 - บ้านนี้มี(เด็กน่า)รัก
- 669 - ข้าวปู อบหม้อดิน
- 668 - Sunday Night
- 667 - แซมอน..อบวุ้นเส้น